Diễn đàn rao vặt ĐÀ NẴNG MUA BÁN - forum DA NANG MUA BAN
Hãy đăng ký tài khoản miễn phí để đăng tin tại khu vực Đà Nẵng.

Chỉ mất 3s để tạo tài khoản, mật khẩu nên có kí tự chữ và số.

forum.DANANGMUABAN.vn

https://facebook.com/danangmuaban.vn

Tuyển sinh lớp nghiệp vụ Bồi dưỡng Kế toán trưởng

Go down

Tuyển sinh lớp nghiệp vụ Bồi dưỡng Kế toán trưởng

Bài gửi by gdvnngoc5tram6 on 12/03/18, 04:19 pm

[Only admins are allowed to see this link]
Kế toán trưởng luôn giữ một vai trò quan trọng trong tổ chức, đặc biệt là những tổ chức lớn. Để làm KTT y/c phải đáp ứng một số các tiêu chuẩn và điều kiện nhất định.
Rất nhiều tổ chức, nhiều kế toán lúng túng trong việc bổ nhiệm KTT khi chưa có chứng chỉ. Thế vậy tổ chức có cần KTT không? Và không có chứng chỉ có được bổ nhiệm vị trí KT trưởng không?
Mục 2 Điều 37 Nghị định số 129/2004/NĐ-CP ngày 31/5/2004 của Chính phủ quy định:
"Khi thành lập đơn vị kế toán phải bố trí ngay người làm kế toán trưởng. Trường hợp khuyết KT trưởng thì cấp có thẩm quyền bố trí ngay KT trưởng mới. Trường hợp chưa có người có đủ tiêu chuẩn và điều kiện bổ nhiệm KTT thì phải cử người phụ trách kế toán hoặc thuê kế toán trưởng. Đ/vs doanh nghiệp nhà nước, công ty trách nhiệm hữu hạn, CTCP, doanh nghiệp có vốn ĐT nước ngoài và HTX chỉ được cử người phụ trách kế toán trong thời hạn tối đa là một năm tài chính, sau đó bố trí người làm KT trưởng”.
Tại khoản 2 Điều 53 Luật KT quy định: "Người làm KTT phải có chứng chỉ qua lớp bồi dưỡng KT trưởng”.
Nhằm hoàn thiện điều kiện bổ nhiệm chức danh Kế toán trưởng cho các tổ chức, CT cổ phần Giáo dục VN mở lớp nghiệp vụ Bồi dưỡng KTT cho các các nhân và tổ chức có nhu cầu.
[You must be registered and logged in to see this image.]
Đối tượng tham dự khóa học đào tạo  nghiệp vụ KT trưởng phải đạt trình độ chuyên môn, nghiệp vụ về tài chính, KT, kiểm toán từ bậc TC trở lên và có thời gian công tác thực tế về TC, KT, kiểm toán như sau:
_Tối thiểu 2 năm trở lên kể từ ngày ghi trên bằng TN ĐH chuyên ngành TC, KT, kiểm toán
_Ít nhất là 3 năm trở lên kể từ ngày ghi trên bằng tốt nghiệp Cao đẳng, TC chuyên ngành tài chính, KT, kiểm toán
Thời lượng đ.tạo: 2 tháng
KTT DN: 1,7 triệu đồng/người học (chưa bao gồm lệ phí thi và cấp chứng chỉ)
KT trưởng hành chính SN: 2.000.000 VNĐ/người học (chưa bao gồm lệ phí thi và cấp chứng chỉ)
Chứng chỉ: Do Bộ TC cấp
Địa điểm học tại TP Hồ Chí Minh:
Cơ sở Q10: Cty cổ phần Giáo dục Việt Nam, số 12 Trần Thiện Chánh, phường 12, quận 10
Ngoài ra, trung tâm còn có các CS khác ở Hà Nội, Đà Nẵng, Nha Trang, Bình Định, Cần Thơ
Hotline: 0902 76 76 63 (Ngọc Trâm)
Chi tiết: [Only admins are allowed to see this link]
SỰ ĐẦU TƯ THÔNG MINH LUÔN LÀ CÁCH BIẾN BẠN THÀNH NGƯỜI ĐI ĐẦU! HÃY NHẤC MÁY VÀ GỌI NGAY!!!
avatar
gdvnngoc5tram6
Chú ý, khách Vãng Lai
Hãy xác nhận uy tín: shop.danangmuaban.vn
Chú ý, khách Vãng Lai Hãy xác nhận uy tín: shop.danangmuaban.vn

Tổng số bài gửi : 31
Join date : 28/08/2017

Về Đầu Trang Go down

Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết